CHAMPIONS’DAY 2009

ผ่านพ้นไปแล้วกับค่ำคืนแห่งความประทับใจของงาน CHAMPIONS’DAY 2009 ที่บรรดานักแข่ง ทีมแข่ง ไปจนถึงเหล่าผู้สนับสนุน ที่ทำให้เกิดการแข่งขันอันยิ่งใหญ่ในรายการ Super Car Thailand 2009 ตลอดปีที่ผ่านมา งาน CHAMPIONS’DAY 2009 ในปีนี้จัดขึ้นเมื่อค่ำของวันที่ 31 มีนาคม ณ.ร้านอาหาร YES! INDEED ภายใต้บรรยากาศอันอบอุ่น ติดตามมาด้วยการฉลองความสำเร็จหลังจากผ่านการฟันฝ่าอุปสรรคต่างๆ นานามาตลอดฤดูกาลแข่งขันในปีที่ผ่านมา

super-car
เริ่มต้นบรรยากาศการมอบรางวัลด้วย รุ่น SUPER CAR แชมป์ประจำปี เป็นของ วุฒิกร อินทรภูวศักดิ์ รางวัลประเภททีมได้แก่ ทีม SINGHA AUTOGLYM THE TIDE โดยได้รับเกียรติจาก คุณยรรยง คุโรวาท อุปนายกที่ 1 ของ รยสท. เป็นผู้มอบรางวัล

รุ่น SUPER COMMONRAIL แชมป์ประจำปี ได้แก่ จรัส แจ้งกมลกุลชัย ส่วนรางวัลประเภททีม ได้แก่ ทีม MAXXIS – พีคเพาเวอร์ช๊อฟ – มนตรีดีเซล เรซซิ่งทีม โดยมีคุณกีระเกียรติ เย็นมะโนช ผู้จัดการแข่งขัน เป็นผู้มอบรางวัล

รุ่น SUPER 2000 แชมป์ประจำปี ได้แก่ มานัต กุละปาลานนนท์ และรางวัลประเภททีมได้แก่ ทีม SINGHA PTT HONDA TEAM THAILAND ซึ่งผู้มอบรางวัลได้รับเกียรติจาก คุณสนธยา คุณปลื้ม ประธานคณะกรรมการกีฬายานยนต์

รุ่น SUPER 1500 แชมป์ประจำปีได้แก่ ภาสฤทธิ์ พรหมสมบัติ ส่วนรางวัลประเภททีมได้แก่ ทีม SUPER CLUB RACING TEAM โดยมีคุณยรรยง คุโรวาท อุปนายก รยสท. เป็นผู้มอบรางวัล

รุ่น SUPER PRODUCTION 1500 ซึ่ง R-HONG-HSU CHEN เป็นแชมป์ประจำปี โดยรางวัลประเภททีมได้แก่ ทีม ภูเก็ตศรีสุชาติ ATS RACING TEAM โดยมีคุณ อุดมศักดิ์ มีชัย เป็นผู้มอบรางวัล

ปิดท้ายบรรยากาศฉลองแชมป์ด้วยการมอบรางวัลนักแข่งดาวรุ่งใน รุ่นต่างๆ ของการแข่งขัน Super Car Thailand 2009 โดยมี คุณสนธยา คุณปลื้ม ประธานคณะกรรมการกีฬายานยนต์ เป็นผู้มอบรางวัลดังนี้
super-car
นักแข่งดาวรุ่งใน รุ่น SUPER CAR ได้แก่ พิเนต ปิยะอุย และ สุนัย จิราษฎร์
นักแข่งดาวรุ่งใน รุ่น SUPER 2000 JUNIOR ได้แก่ สุรศักดิ์ มาใจทัศน์
นักแข่งดาวรุ่งใน รุ่น SUPER 1500 JUNIOR ได้แก่ คมสันต์ ชุนเจริญ และ พรชัย ยังวิเศษสุข
นักแข่งดาวรุ่งใน รุ่น SUPER PRODUCTION 1500 ได้แก่ ชนุชา ปัญญารุ่งเจริญ , ชัยรัตน์ แสงทอง ,
ระพี พวงสุพาง , วีระชาติ ปิยวรางกรู และ อัจฉรา พันธ์พาณิชย์
นักแข่งดาวรุ่งใน รุ่น SUPER COMMONRAIL JUNIOR ได้แก่ โอฬาร สารสิริรัตน์
ซุปเปอร์คาร์ ไทยแลนด์ 2009
รุ่น ซุปเปอร์คาร์ คุณยรรยง คุโรวาท (อุปนายกที่ 1 ร.ย.ส.ท)…….ผู้มอบ
ถ้วยพระราชทาน      18     วุฒิกร     อินทรภูวศักดิ์
แชมป์     18     วุฒิกร     อินทรภูวศักดิ์
รองแชมป์ 1     39     ณัฐวุฒิ     เจริญสุขะวัฒนะ
รองแชมป์ 2      11     เอกรัฐ     ดิษเจริญ
ถ้วยพระราชทาน-ทีม     SINGHA AUTOGLYM THE TIDE

รุ่นซุปเปอร์คาร์ NA.
แชมป์     44*     แจ็ค     แลมวาร์ด
รองแชมป์ 1     8*     สนธยา     คุณปลื้ม
รองแชมป์ 2      6*     นภัสถ์     อัสสกุล

รุ่นซุปเปอร์ 2000  คุณสนธยา คุณปลื้ม …..ผู้มอบ ประธานคณะกรรมการกีฬายานยนต์
ถ้วยพระราชทาน     37     มานัต     กุละปาลานนท์
แชมป์     37     มานัต     กุละปาลานนท์
รองแชมป์ 1     12     ปิติ     ภิรมย์ภักดี
รองแชมป์ 2      53     สันติ     ภู่สุนทรธรรม
ถ้วยพระราชทาน-ทีม     SINGHA PTT HONDA TEAM THAILAND

รุ่นซุปเปอร์ 2000 AM
แชมป์     53     สันติ     ภู่สุนทรธรรม
รองแชมป์ 1     52     นิติกร     ภู่สุนทรธรรม
รองแชมป์ 2      16     ณัฐวุฒิ     ทิพากร
ถ้วยประจำปี-ทีม     RED BULL – FLYING LAPS

รุ่นซุปเปอร์ 2000 JUNIOR
แชมป์     8     กานต์     ลือวัฒนา
รองแชมป์ 1     9     TONY     PERCY
รองแชมป์ 2      96     เรย์     แม็คโดนัลย์
ถ้วยประจำปี-ทีม     THE PIZZA COMPANY PTT
GAC TIG RACING TEAM

รุ่นซุปเปอร์ 2000 JUNIOR
แชมป์     8     กานต์     ลือวัฒนา
รองแชมป์ 1     9     TONY     PERCY
รองแชมป์ 2      96     เรย์     แม็คโดนัลย์
ถ้วยประจำปี-ทีม     THE PIZZA COMPANY PTT
GAC TIG RACING TEAM

รายชื่อนักแข่ง ดาวรุ่ง     คุณสนธยา คุณปลื้ม …..ผู้มอบ ประธานคณะกรรมการกีฬายานยนต์
SUPER CAR         
1     21*     พิเนต     ปิยะอุย
2     91     สุนัย     จิราษฎร์
SUPER 2000 JUNIOR         
3     99     สุรศักดิ์     มาใจทัศน์
SUPER 1500 JUNIOR         
4     2     บวริสร์     สวาวสุ
5     21     คมสันต์     ชุนเจริญ
6     95     พรชัย     ยังวิเศษสุข
SUPER PRODUCTION 1500     
7     3     ชนุชา     ปัญญารุ่งเจริญ
8     8     ชัยรัตน์     แสงทอง
9     79     ระพี     พวงสุพาง
10     80     วีรชาติ     ปิยวรางกูร
11     88     อัจฉราพร     พันธ์พาณิชย์
SUPER COMMONRAIL JUNIOR     
12     35     โอฬาร     สารสิริรัตน์

รุ่นซุปเปอร์ คอมมอลเรล     คุณกีระเกียรติ เย็นมะโนช (ผู้จัดการแข่งขัน)……ผู้มอบ
ถ้วยพระราชทาน      29     จรัส     แจ้งกมลกุลชัย
แชมป์     29     จรัส     แจ้งกมลกุลชัย
รองแชมป์ 1     92     ทรงศักดิ์     กรศิริสืบสกุล
รองแชมป์ 2      2     ยุทธ     จันทร์เนตร
ถ้วยพระราชทาน-ทีม           MAXXIS – พีคเพาเวอร์ช๊อฟ – มนตรีดีเซล เรซซิ่งทีม

รุ่นซุปเปอร์ คอมมอลเรล AM     
แชมป์      92     ทรงศักดิ์     กรศิริสืบสกุล
รองแชมป์ 1     2     ยุทธ     จันทร์เนตร
รองแชมป์ 2      38     ธณพล     ชูเจริญผล
ถ้วยประจำปี-ทีม           MAXXIS – พีคเพาเวอร์ช๊อฟ – มนตรีดีเซล เรซซิ่งทีม

รุ่นซุปเปอร์ คอมมอลเรล JUNIOR     
แชมป์      100     ไมเคิล     ฟรีแมน
รองแชมป์ 1     17     ประพนธ์     ประหร่ำภากรณ์
รองแชมป์ 2      89     วริศ     อ่อนระยับ
ถ้วยประจำปี-ทีม           MAXXIS – พีคเพาเวอร์ช๊อฟ – มนตรีดีเซล เรซซิ่งทีม

รุ่นซุปเปอร์ 1500      คุณยรรยง คุโรวาท (อุปนายกที่ 1 ร.ย.ส.ท)…….ผู้มอบ
แชมป์     14     ภาสฤทธิ์     พรหมสมบัติ
รองแชมป์ 1     41     ณัฐพงษ์     เลิศล้ำประเสริฐกุล
รองแชมป์ 2      88     สุวภัค     เค้าทอง
ถ้วยประจำปี-ทีม           SUPER CLUB RACING TEAM

รุ่นซุปเปอร์ 1500 JUNIOR         
แชมป์     14     ภาสฤทธิ์     พรหมสมบัติ
รองแชมป์ 1     86     บดินท     ตัณฑไพบูลย์
รองแชมป์ 2      79     อรรถพล     ไชยสง
ถ้วยประจำปี-ทีม           SUPER CLUB RACING TEAM

รุ่นซุปเปอร์ PRODUCTION 1500     คุณอุดมศักดิ์ มีชัย….ผู้มอบ
แชมป์     58     R-HONG-HSU  CHEN
รองแชมป์ 1     39     สุทธิลักษณ์     บุญเจริญ
รองแชมป์ 2      33     อภิชัย     ต้นรัศมี
ถ้วยประจำปี-ทีม           ภูเก็ตศรีสุชาติ ATS RACING TEAM

 


ตารางราคารถยนต์ล่าสุด

AUDI | Aston Martin | BMW | Chevrolet | CITROEN |  DFSKFerrari | Honda (ฮอนด้า) |